Phục vụ văn hóa tinh thần cho hơn 300 đoàn viên công đoàn, người lao động trên địa bàn thành phố Thủ Đức
![Phục vụ văn hóa tinh thần cho hơn 300 đoàn viên công đoàn, người lao động trên địa bàn thành phố Thủ Đức](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2022/11/Cac-tiet-muc-bieu-dien-trong-chuong-trinh-scaled-800x500_c.jpg)
Thực hiện Kế hoạch số 09/KH-TTVH- LĐLĐ ngày 4 tháng 10 của Trung tâm Văn hóa và Liên đoàn Lao động thành phố Thủ Đức về tổ chức chương trình văn nghệ “Xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh” phục vụ đoàn viên công đoàn, người lao động trên địa bàn thành phố Thủ Đức.
Tối ngày 02/11, Liên đoàn Lao động phối hợp Trung tâm văn hoá Thành phố Thủ Đức tổ chức chương trình văn nghệ phục vụ đoàn viên công đoàn, người lao động trên địa bàn phường Linh Xuân. Chương trình biểu diễn các ca khúc ca ngợi Đảng, Bác Hồ, tình yêu quê hương đất nước, đồng thời tuyên truyền trong đoàn viên công đoàn, công nhân lao động chung tay bảo vệ môi trường, không xả rác ra đường, kênh rạch qua tiểu phẩm kịch “quý hơn vàng”,… với sự tham gia cổ vũ của hơn 300 khán giả tại điểm diễn.
các tiết mục biểu diễn phục vụ trong chương trình
Đây là một trong những hoạt động phong trào văn hóa văn nghệ đáp ứng nhu cầu hưởng thụ tinh thần giúp công nhân, viên chức, người lao động thư giản, thoái mái sau những giờ làm việc. Qua đó, giúp tái tạo sức lao động góp phần nâng cao năng suất, hiệu quả tốt hơn trong lao động sản xuất.
About Author
Related Articles
![Năm 2023, LĐLĐ thành phố Thủ Đức thực hiện ký kết chương trình “Phúc lợi đoàn viên” với 11 doanh nghiệp, 20 chủ nhà trọ.](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2023/03/LDLD-TP-Thu-Duc-ky-ket-chuong-trinh-Phuc-loi-doan-vien-voi-cac-chu-nha-tro-tren-dia-ban-scaled-248x165_c.jpg)
Năm 2023, LĐLĐ thành phố Thủ Đức thực hiện ký kết chương trình “Phúc lợi đoàn viên” với 11 doanh nghiệp, 20 chủ nhà trọ.
![Chào mừng Đại hội công đoàn các cấp: Liên đoàn Lao động thành phố Thủ Đức trao tặng “Mái ấm công đoàn” thứ 8 trong năm 2022.](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2022/12/IMG_6255-scaled-248x165_c.jpg)
Chào mừng Đại hội công đoàn các cấp: Liên đoàn Lao động thành phố Thủ Đức trao tặng “Mái ấm công đoàn” thứ 8 trong năm 2022.
![3.000 suất quà được trao trực tiếp đến người lao động ở trọ tại các Tổ Công nhân tự quản trên địa bàn thành phố Thủ Đức](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2021/08/z2696117781968_0f5e1f8e9b0066f9914f69c174baa452-248x165_c.jpg)