Trao tặng công trình sửa chữa “Mái ấm công đoàn” chào mừng Đại hội đại biểu Công đoàn thành phố Thủ Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2023-2028
![Trao tặng công trình sửa chữa “Mái ấm công đoàn” chào mừng Đại hội đại biểu Công đoàn thành phố Thủ Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2023-2028](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2023/07/Cac-dong-chi-lanh-dao-cung-Cong-doan-co-so-Trung-tam-y-te-thanh-pho-Thu-Duc-chup-hinh-luu-niem-chuc-mung-anh-Nguyen-Hoang-Phuc-scaled-800x500_c.jpg)
Chiều 11-7, Liên đoàn lao động (LĐLĐ) thành phố Thủ Đức đã tổ chức Lễ trao tặng công trình sửa chữa “Mái ấm công đoàn” chào mửng Đại hội đại biểu Công đoàn thành phố Thủ Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2023-2028 cho anh Nguyễn Hoàng Phúc (ngụ tại số 8 đường 10, khu phố 3, phường Linh Trung, TP Thủ Đức) đoàn viên Công đoàn Trung tâm y tế thành phốThủ Đức.
Tham dự buổi lễ có các đồng chí: Võ Minh Thanh Tùng, Ủy viên Ban thường vụ Thành ủy Thủ Đức, Chủ tịch LĐLĐ thành phố Thủ Đức; Nguyễn Đình Cường, Phó Chủ tịch thường trực LĐLĐ thành phố Thủ Đức; Phạm Xuân Hải, Bí thư Đảng ủy, Phó giám đốc Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức; Phạm Thanh Bình, Ủy viên Ban thường vụ Đảng ủy, Phó giám đốc Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức; Maily Nie, Chủ tịch công đoàn Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức.
Công trình được sửa chữa với tổng kinh phí dự kiến là 140 triệu đồng; trong đó chi từ nguồn kinh phí “Quỹ xã hội” của LĐLĐ thành phố Thủ Đức 30 triệu đồng, Trung tâm y tế TP Thủ Đức hỗ trợ 20 triệu đồng, Công đoàn cơ sở Trung tâm y tế TP Thủ Đức hỗ trợ 10 triệu đồng, kinh phí còn lại do gia đình tự cân đối.
Hiện tại, hoàn cảnh gia đình anh Phúc rất khó khăn, vợ chồng anh sống nhờ nhà bố mẹ ruột, bố mẹ đều già yếu và mắc nhiều bệnh. Căn nhà cấp 4 của bố mẹ đang xuống cấp, tường nứt nứt nhiều chỗ, mưa xuống thấm dột nhiều nơi, không đảm bảo an toàn trong sinh hoạt hằng ngày. Vợ đang là nhân viên một trường học tư thục ở Bình Dương với mức thu nhập thấp. Anh Phúc hiện đang là y sĩ tại Khoa Kiểm soát bệnh tật, mức lương 5,1 triệu đồng/tháng, hiện đang học nâng cao trình độ năm 3 lớp bác sĩ Đông y tại Hải Dương.
đồng chí Võ Minh Thanh Tùng, Ủy viên Ban thường vụ Thành ủy Thủ Đức, Chủ tịch LĐLĐ thành phố Thủ Đức trao quyết định trao tặng công trình sửa chữa nhà ở “Mái ấm công đoàn” cho anh Nguyễn Hoàng Phúc
đồng chí Nguyễn Đình Cường, Phó Chủ tịch thường trực LĐLĐ thành phố Thủ Đức trao bảng biểu trưng LĐLĐ TP Thủ Đức hỗ trợ số tiền 30 triệu đồng
đồng chí Phạm Xuân Hải, Bí thư Đảng ủy, Phó giám đốc Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức thay mặt Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức trao biểu trưng hỗ trợ số tiền 20 triệu đồng
đồng chí Maily Nie, Chủ tịch công đoàn Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức thay mặt Công đoàn cơ sở Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức trao biểu trưng hỗ trợ số tiền 10 triệu đồng
Phát biểu tại buổi Lễ, anh Phúc cảm ơn sự quan tâm của Ban thường vụ LĐLĐ thành phố Thủ Đức, Ban giám đốc, Ban chấp hành Công đoàn cơ sở Trung tâm y tế thành phố Thủ Đức đã chia sẻ, hỗ trợ anh và gia đình có điều kiện để sửa chữa ngôi nhà được khang trang hơn.
Ngôi nhà hiện tại anh Nguyễn Hoàng Phúc đang sinh sống cùng bố mẹ
Kim Hương
About Author
Related Articles
![Hơn 500 triệu đồng dành chăm lo, hỗ trợ cho con đoàn viên, người lao động bị tử vong do covid-19..!!](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2022/01/IMG_3430-scaled-248x165_c.jpg)
Hơn 500 triệu đồng dành chăm lo, hỗ trợ cho con đoàn viên, người lao động bị tử vong do covid-19..!!
![Khai mạc các hoạt động thể dục thể thao kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 – 28/6/2024)](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/z5523742343117_a34aad67489aa4b90bc31b29a05bbe01-248x165_c.jpg)
Khai mạc các hoạt động thể dục thể thao kỷ niệm 23 năm ngày Gia đình Việt Nam (28/6/2001 – 28/6/2024)
![Chăm lo cho gia đình người lao động đã mất tại đơn vi chưa có tổ chức công đoàn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2022/12/dc-Nguyen-Thi-Ngoc-Huong-rao-tang-so-tien-10-trieu-dong-ho-tro-gia-dinh-e1671587542546-248x165_c.jpg)
Chăm lo cho gia đình người lao động đã mất tại đơn vi chưa có tổ chức công đoàn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
![Thăm và tặng quà cho người lao động tại các doanh nghiệp chưa có tổ chức công đoàn nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2024/01/z5115517776893_e319e6380b7be2bdec556abbfaea179c-248x165_c.jpg)
Thăm và tặng quà cho người lao động tại các doanh nghiệp chưa có tổ chức công đoàn nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024
![Gần 300 cán bộ Công đoàn tham dự Hội nghị triển khai Nghị quyết Đại hội Công đoàn thành phố Thủ Đức lần thứ I, nhiệm kỳ 2023 – 2028; báo cáo thông tin thời sự quý 3 năm 2023 và triển khai Nghị quyết 98/2023/QH15 của Quốc hội về thí điểm một số cơ chế, chính sách đặc thù phát triển Thành phố Hồ Chí Minh.](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2023/09/Dc-Kieu-Ngoc-Vu-UVBTV-Truong-Ban-Tuyen-giao-Thanh-uy-Thu-Duc-trien-khai-Nghi-quyet-98-2023QH15-cua-Quoc-hoi-scaled-248x165_c.jpg)