Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Luật Công đoàn năm 2012
![Hội nghị tổng kết 10 năm thực hiện Luật Công đoàn năm 2012](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2022/10/Toan-the-Hoi-nghi-chup-hinh-luu-niem-scaled-e1664682337768-800x500_c.jpg)
Chiều ngày 30/9/2022, Liên đoàn Lao động (LĐLĐ) thành phố Thủ Đức tổ chức hội nghị tổng kết Luật Công đoàn năm 2012. Tham dự hội nghị có các đồng chí: Trần Văn Triều, Giám đốc Trung tâm tư vấn Pháp luật, LĐLĐ TP.HCM; Nguyễn Văn Băng, Phó Trưởng Ban Dân vận Thành ủy Thủ Đức; Nguyễn Thị Hồng Nhung, Thành ủy viên, Chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức; Nguyễn Thị Ngọc Hương, Phó Chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức; Trần Phước Hùng, Phó Chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức; Võ Thị Kéo, Chủ tịch Hội Luật gia TP Thủ Đức; Dương Hoàng Chinh, phó trưởng phòng tư pháp thành phố Thủ Đức.
Đ/c Nguyễn Thị Ngọc Hương, Phó chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức
thông qua báo cáo tổng kết 10 năm thực hiện Luật Công đoàn năm 2012
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Ngọc Hương, phó chủ tịch LĐLĐ TP Thủ Đức đã thông qua báo cáo tổng kết 10 năm thực hiện Luật Công đoàn năm 2012, sáu đó các công đoàn cơ sở khối Giáo dục công lập; khối Hành chính, sự nghiêp; khối UBND 34 phường; khối Doanh nghiệp…đã thảo luận nhóm và có những phát biểu thảo luận về những ưu điểm, hạn chế, đề xuất những giải pháp nhằm giải quyết các vướng mắc từ thực tiễn thi hành Luật Công đoàn; đồng thời kiến nghị sửa đổi, bổ sung Luật Công đoàn và các quy định của pháp luật có liên quan, đáp ứng yêu cầu đổi mới tổ chức và hoạt động của tổ chức Công đoàn trong tình hình mới.
Công đoàn cơ sở chia thành các nhóm thảo luận tại Hội nghị
Đại diện các nhóm trình bày phần thảo luận
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Trần Văn Triều, Giám đốc Trung tâm tư vấn Pháp luật, LĐLĐ TP.HCM đánh giá cao phần thảo luận nhóm và phát biểu thảo luận của các công đoàn cơ sở; đồng thời, đồng chí cũng ghi nhận, làm rõ và giải đáp thêm những vấn đề mà các CĐCS kiến nghị…
Đ/c Trần Văn Triều, Giám đốc Trung tâm tư vấn Pháp luật, LĐLĐ TP.HCM phát biểu tại Hội nghị
Kim Hương
About Author
Related Articles
![Giao lưu trao đổi, học tập kinh nghiệm giữa Liên đoàn Lao động thành phố Thủ Đức và Liên đoàn Lao động tỉnh Khánh Hòa](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2023/03/Dai-bieu-chup-hinh-luu-niem-scaled-248x165_c.jpg)
Giao lưu trao đổi, học tập kinh nghiệm giữa Liên đoàn Lao động thành phố Thủ Đức và Liên đoàn Lao động tỉnh Khánh Hòa
![Họp mặt tuyên dương 72 gia đình cán bộ công đoàn, cán bộ hội viên phụ nữ, văn hóa, hạnh phúc tiêu biểu năm 2024](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2024/06/z5565826284267_b9064a1c8fb1aadbded1e83a1a8c1371-248x165_c.jpg)
Họp mặt tuyên dương 72 gia đình cán bộ công đoàn, cán bộ hội viên phụ nữ, văn hóa, hạnh phúc tiêu biểu năm 2024
![Sơ kết công tác vận động phát triển đoàn viên và thành lập Nghiệp đoàn cơ sở khu vực lao động phi chính thức giai đoạn 2018 – 2021](https://congdoanthanhphothuduc.org.vn/wp-content/uploads/2021/12/z3006267890810_e18b857f21e993a8ff2ccd1267085179-e1639042636699-248x165_c.jpg)